રાત્રિ કર્ફ્યૂના સમયમાં 1 કલાકનો ઘટાડો અને લગ્ન પ્રસંગમાં 400 લોકોને મંજૂરી.

રાત્રિ કર્ફ્યૂના સમયમાં 1 કલાકનો ઘટાડો અને લગ્ન પ્રસંગમાં 400 લોકોને મંજૂરી.

Share with:


અમદાવાદઃ કોરોના વાયરસ સામે છેલ્લા દોઢ વર્ષથી ચાલી રહેલી લડાઈમાં લોકડાઉન અને કર્ફ્યૂ જેવી સ્થિતિમાં પસાર થયા બાદ હવે સ્થિતિ સામાન્ય બની રહી છે. આજરોજ મુખ્યમંત્રી ના અધ્યક્ષસ્થાને મળેલી કોર કમિટી માં કેટલાક મહત્વ પૂર્ણ નિર્ણયો લેવામાં આવ્યા છે. જે મુજબ રાજ્યમાં 8 મહાનગરોમાં હાલ જે રાત્રિ કર્ફ્યૂ અમલમાં છે તેની સમય મર્યાદા આગામી 31 જુલાઈથી 1 કલાક ઘટાડવામાં આવી છે એટલે કે આ 8 મહાનગરો માં રાત્રિ કર્ફ્યૂ નો અમલ રાત્રિના 11 થી સવારે 6 વાગ્યા સુધીનો રહેશે. આ સાથે 8 મહાનગરોમાં હોટેલ અને રેસ્ટોરન્ટ રાત્રે 10 વાગ્યા સુધી ચાલુ રાખી શકાશે.રાજયમાં હાલ જાહેર સમારંભો ખુલ્લી જગ્યામાં યોજવા માં જે 200 વ્યક્તિઓની મર્યાદા છે તે તારીખ 31 જુલાઈથી વધારીને 400 વ્યક્તિઓની કરવામાં આવી છે. આવા કાર્યક્રમોનું જો બંધ હોલમાં આયોજન કરવામાં આવ્યું હોય તો કુલ બેઠક ક્ષમતા ના 50 ટકા પરંતુ મહત્તમ 400 વ્યક્તિઓ ની મર્યાદા માં અને કોરોના સંક્રમણ નિયંત્રણ ના નિયમો ના સંપૂર્ણ પાલન સાથે આવા સમારોહ યોજવાના રહેશે.સમગ્ર રાજ્યમાં આગામી સાર્વજનિક ગણેશોત્સવ માં વધુમાં વધુ 4 ફૂટ ની ગણેશ પ્રતિમા રાખવા દેવાની મંજૂરી આપવાનો નિર્ણય આજે મળેલી કોર કમિટીમાં લેવામાં આવ્યો છે.

Share with:


News