ઉજજૈન મહાકાલેશ્વર મંદિરમાં આ વખતે વગર શ્રદ્ધાળુઓ વગર મંદિરની અંદર હોળી રમવામાં આવશે.

ઉજજૈન મહાકાલેશ્વર મંદિરમાં આ વખતે વગર શ્રદ્ધાળુઓ વગર મંદિરની અંદર હોળી રમવામાં આવશે.

Share with:


ઉજજૈન મહાકાલેશ્વર મંદિરમાં પ્રથમ વખત શ્રદ્ધાલો વગર હોળી.મંદિર સમિતિના સભ્ય પંડિત આશિષ પૂજારીના જણાવ્યા .મુજબ મહાકાલે પ્રથમ વખત ભક્તો વિના હોળી યોજાશે. રવિવારે તાળાબંધીના કારણે મંદિરમાં ભક્તોના પ્રવેશ પર પ્રતિબંધ. તેથી, ભક્તો સંધ્યા આરતી, હોલિકા દહન, શયન આરતીમાં રહેશે નહીં. તેથી, આપણે ભગવાન સાથે હોળી રમી શકીશું નહીં. સોમવારે ભસ્મરાતી દરમિયાન ભક્તોનો પ્રવેશ પણ બંધ રહેશે. અર્થાત્ બંને દિવસોમાં ભક્તો વિના હોળી યોજાશે.શિપ્રા કિનારે  હોળીની ઉજવણી થઇ તેમજપૂજારી અને માતા શિપ્રાના પરિવારજનો રવિવારે સાંજે 5 વાગ્યે શિપ્રા કાંઠે હોળીની ઉજવણી કરશે. અધ્યક્ષ અજય જોશીએ જણાવ્યું હતું કે કોરોના ગાઇડ લાઇનને પગલે માતા શીપરાને દુગ્યભિષેક અને સૌભગ્ય નસીબની 16 વસ્તુઓ અર્પણ કરવામાં આવશે.

Share with:


News